Íslandsmeistarar unglinga 2017

Íslandsmóti unglinga í badminton lauk í TBR í dag. Mótið gekk mjög vel fyrir sig og góð stemming var á mótinu alla helgina. Alls voru 138 leikmenn skráðir til leiks frá tíu félögum; Aftureldingu, BH, Hamri, ÍA, KR, TBR, TBS, Samherjum, UMF Skallagrími og UMF Þór.

Tveir leikmenn náðu þeim frábæra árangri að verða þrefaldir Íslandsmeistarar, María Rún Ellertsdóttir ÍA og Davíð Bjarni Björnsson TBR. 

Lið TBR var valið prúðasta lið mótsins.

Lista yfir verðlaunahafa í einstökum flokkum má sjá hér að neðan. Smellið hér til að skoða nánari úrslit mótsins.

U-11 Snáðar einliða
1. Máni Berg Ellertsson ÍA
2. Theódór Ingi Óskarsson TBR

U11 Snótir einliða
1. Lilja Bu TBR
2. Sigurbjörg Árnadóttir TBR

U11 Snáðar / Snótir tvíliða
1. Máni Berg Ellertsson / Halla Stella Sveinbjörnsdóttir ÍA / BH
2. Lilja Bu / Sigurbjörg Árnadóttir TBR

U-13 Hnokkar einliða
1. Kristian Óskar Sveinbjörnsson BH
2. Gabríel Ingi Helgason BH

U13 Tátur einliða
1. María Rún Ellertsdóttir ÍA
2. Margrét Guangbing Hu Hamri

U13 Hnokkar tvíliða
1. Gabríel Ingi Helgason / Kristian Óskar Sveinbjörnsson BH
2. Andri Freyr Haraldsson / Steinar Petersen TBR

U13 Tátur tvíliða
1. Hildur Marín Gísladóttir / María Rún Ellertsdóttir Samherjum / ÍA
2. Anna Brynja Agnarsdóttir / Svanlaug Halla Baldursdóttir TBS / UMF Þór

U13 Hnokkar / Tátur tvenndar
1. Gabríel Ingi Helgason / María Rún Ellertsdóttir BH / ÍA
2. Steinar Petersen / Sigurbjörg Árnadóttir TBR

U-15 Sveinar einliða
1. Gústav Nilsson TBR
2. Stefán Árni ARnarsson TBR

U15 Meyjar einliða
1. Júlíana Karitas Jóhannsdóttir TBR
2. Ragnheiður Birna Ragnarsdóttir TBR

U15 Sveinar tvíliða
1. Gústav Nilsson / Tómas Sigurðsson TBR
2. Hákon Daði Gunnarsson / Steinþór Emil Svavarsson BH

U15 Meyjar tvíliða
1. Katrín Vala Einarsdóttir / Karolina Prus BH / KR
2. Júlíana Karitas Jóhannsdóttir / Ragnheiður Birna Ragnarsdóttir TBR

U15 Sveinar / Meyjar tvenndar
1. Steinþór Emil Svavarsson / Katrín Vala Einarsdóttir BH
2. Sigurður Patrik Fjalarsson / Karolina Prus KR

U17 Drengir einliða
1. Eysteinn Högnason TBR
2. Daníel Ísak Steinarsson BH

U17 Telpur einliða
1. Þórunn Eylands TBR
2. Andrea Nilsdóttir TBR

U17 Drengir tvíliða
1. Bjarni Þór Sverrisson / Eysteinn Högnason TBR
2. Daníel Ísak Steinarsson / Einar Sverrisson TBR

U17 Telpur tvíliða
1. Halla María Gústafsdóttir / Una Hrund Örvar BH
2. Harpa Kristný Sturlaugsdóttir / Ingibjörg Rósa Jónsdóttir ÍA / UMFS

U-17 Drengir / Telpur tvenndar
1. Einar Sverrisson / Þórunn Eylands TBR
2. Brynjar Már Ellertsson / Ingibjörg Rósa Jónsdóttir ÍA / UMFS

U-19 Piltar einliða
1. Davíð Bjarni Björnsson TBR
2. Atli Tómasson TBR

U19 Stúlkur einliða
1. Harpa Hilmisdóttir BH
2. Úlfheiður Embla Ásgeirsdóttir ÍA

U-19 Piltar tvíliða
1. Atli Tómasson / Davíð Bjarni Björnsson TBR
2. Kristinn Breki Hauksson / Tómas Andri Jörgensson BH / ÍA

U-19 Stúlkur tvíliða
1. Andrea Nilsdóttir / Harpa Hilmisdóttir TBR / BH
2. Margrét Dís Stefánsdóttir / Úlfheiður Embla Ásgeirsdóttir TBR / ÍA

U19 Piltar / Stúlkur tvenndar
1. Davíð Bjarni Björnsson / Andrea Nilsdóttir TBR
2. Elís Þór Dansson / Margrét Dís Stefánsdóttir TBR

Í myndasafninu á Facebook síðu Badmintonsambandsins má finna myndir frá mótinu.

Skrifað 12. mars, 2017
mg